Mana Aksharam
  • Home
  • News
  • Andhra
  • 32 మందితో జ‌న‌సేన పార్టీ అభ్య‌ర్ధుల తొలి జాబితా విడుద‌ల‌
Andhra Breaking Homepage-Slider News Politics

32 మందితో జ‌న‌సేన పార్టీ అభ్య‌ర్ధుల తొలి జాబితా విడుద‌ల‌

జ‌న‌సేన పార్టీ అసెంబ్లీ బరిలో దిగబోతున్న అభ్యర్థుల తొలి జాబితాను ప్రకటించింది. బుధవారం అర్ధరాత్రి దాటాక పవన్ కళ్యాణ్ 32 మంది పేర్లతో తొలి జాబితాను విడుదల చేశారు. నలుగురు పార్లమెంట్ అభ్యర్థులను కూడా పవన్ ఖరారు చేశారు. ఐదేళ్ల క్రితం ఏర్పాటైన జనసేన పార్టీ మార్చి 14న రాజమండ్రిలో ఆవిర్భావ సభ నిర్వహిస్తోన్న సంగతి తెలిసిందే. ఈ సభ నిర్వహణకు ముందే జనసేన తొలి జాబితా విడుదల చేయడం గమనార్హం. 

పవన్ ముందే ప్రకటించినట్టు రాజమండ్రి నుంచి ఆకుల సత్య నారాయణ, అమలాపురం నుంచి డీఎంఆర్ శేఖర్ ఎంపీగా పోటీ చేయనున్నారు. విశాఖ నుంచి గేదెల శ్రీనుబాబు, అనకాపల్లి నుంచి చింతల పార్ధసారథి ఎంపీలుగా పోటీ చేస్తారని జనసేన ప్రకటించింది. 

ఎమ్మెల్యేల జాబితా విషయానికి వస్తే.. తెనాలి నుంచి నాదెండ్ల మనోహర్, గుంటూరు వెస్ట్ నుంచి తోట చంద్రశేఖర్, ముమ్మిడివ‌రం నుంచి పితాని బాల‌కృష్ణ‌ల పేర్లను పవన్ ఇంతకు ముందే ప్రకటించారు. అభ్య‌ర్థిత్వం కోసం జ‌న‌సేన ద‌ర‌ఖాస్తులను ఆహ్వానించిన సంగతి తెలిసిందే. ఇలా దరఖాస్తు చేసుకున్న వారిలో తొలి విడ‌త‌గా 8 మంది అభ్య‌ర్థులకు జ‌న‌సేన నుంచి పోటీ చేసే అవ‌కాశం లభించింది. 

శాస‌న‌స‌భ అభ్య‌ర్థులు:

1. య‌ల‌మంచిలి- సుంద‌ర‌పు విజ‌య్‌కుమార్‌ 

2. పాయ‌క‌రావుపేట- న‌క్కా రాజ‌బాబు 

3. పాడేరు – ప‌సుపులేటి బాల‌రాజు 

4. రాజాం- డాక్ట‌ర్ ముచ్చా శ్రీనివాస‌రావు 

5. శ్రీకాకుళం- కోరాడ స‌ర్వేశ్వ‌ర‌రావు 

6. ప‌లాస‌- కోత పూర్ణ‌చంద్ర‌రావు 

7. ఎచ్చెర్ల‌- బాడ‌న వెంక‌ట‌ జ‌నార్ధ‌న్‌(జ‌నా) 

8. నెల్లిమ‌ర్ల‌- లోకం నాగ‌మాధ‌వి 

9. తుని- రాజా అశోక్‌బాబు 

10. రాజ‌మండ్రి సిటీ- కందుల దుర్గేష్‌ 

11. రాజోలు- రాపాక వ‌ర‌ప్ర‌సాద్‌ 

12. పి.గ‌న్న‌వ‌రం- పాముల రాజేశ్వ‌రి 

13. కాకినాడ సిటీ- ముత్తా శ‌శిధ‌ర్‌ 

14. అన‌ప‌ర్తి- రేలంగి నాగేశ్వ‌ర‌రావు 

15. ముమ్మిడివ‌రం- పితాని బాల‌కృష్ణ‌ 

16. మండ‌పేట‌- వేగుళ్ల లీలాకృష్ణ‌ 

17. తాడేప‌ల్లిగూడెం- బొలిశెట్టి శ్రీనివాస్‌ 

18. ఉంగుటూరు- న‌వుడు వెంక‌ట‌ర‌మ‌ణ‌ 

19. ఏలూరు- రెడ్డి అప్ప‌ల‌నాయుడు 

20. తెనాలి- నాదెండ్ల మ‌నోహ‌ర్‌ 

21. గుంటూరు వెస్ట్‌ – తోట చంద్ర‌శేఖ‌ర్‌ 

22. ప‌త్తిపాడు- రావెల కిషోర్‌బాబు 

23. వేమూరు- డాక్ట‌ర్ ఎ.భ‌ర‌త్ భూష‌ణ్‌ 

24. న‌ర‌స‌రావుపేట‌- స‌య్య‌ద్‌ జిలానీ 

25. కావ‌లి- ప‌సుపులేటి సుధాక‌ర్‌ 

26. నెల్లూరు రూర‌ల్‌- చెన్నారెడ్డి మ‌నుక్రాంత్ రెడ్డి 

27. ఆదోని- మ‌ల్లిఖార్జున‌రావు(మ‌ల్ల‌ప్ప‌) 

28. ధ‌ర్మ‌వ‌రం- మ‌ధుసూద‌న్‌రెడ్డి 

29. రాజంపేట‌- ప‌త్తిపాటి కుసుమ‌ కుమారి 

30. రైల్వే కోడూరు- డాక్ట‌ర్ బోనాసి వెంక‌ట‌సుబ్బ‌య్య‌ 

31. పుంగ‌నూరు- బోడే రామ‌చంద్ర‌ యాద‌వ్‌ 

32. మ‌చిలీప‌ట్నం- బండి రామ‌కృష్ణ‌ 

పార్ల‌మెంటు అభ్య‌ర్ధులు:

  1. అమ‌లాపురం- శ్రీ డి.ఎం.ఆర్ శేఖ‌ర్‌
  2. రాజ‌మండ్రి-  డాక్ట‌ర్ శ్రీ ఆకుల స‌త్య‌నారాయ‌ణ‌
  3. విశాఖ‌ప‌ట్నం- శ్రీ గేదెల శ్రీనుబాబు
  4. అన‌కాప‌ల్లి-  శ్రీ చింత‌ల పార్ధ‌సార‌ధి

Related posts

నంది అవార్డుల వ్యవహారంపై స్పందించిన చంద్రబాబు..

ashok p

ఇప్పటికిప్పుడు ఎన్నికలు వస్తే జగనే సీఎం..!

ashok p

టీడీపీ ఎంపీలకు ఆస్కార్ అవార్డులు ఇవ్వాలి!

ashok p